แจกสูตรกะเพาหมูกรอบ
![แจกสูตรกะเพาหมูกรอบ](http://www.tonmakam.com/wp-content/uploads/2016/02/กะเพราหมูกรอบ5.jpg)
วันนี้ร้านต้นมะขามขอแจกสูตรกะเพราหมูกรอบแล้วกันนะครับเผื่อใครไม่ได้มากินที่ร้าน ทำกินเองที่บ้านเลยก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่สะดวกทำก็แวะมาสั่งที่ร้านได้เลยครับง่ายที่สู๊ดดดดครับ
สูตรอาหารเมนูกะเพราหมูกรอบตามนี้เลยครับ
![พริกกะเทียมผัดให้หอม](http://www.tonmakam.com/wp-content/uploads/2016/02/กะเพราหมูกรอบ1.jpg)
1. ตั้งกะทะแล้วใส่พริกกับกระเทียมสับผัดไฟกลางๆจนหอมพริกกับกระเทียม
![ผัดกะเพราหมูกรอบ](http://www.tonmakam.com/wp-content/uploads/2016/02/กะเพราหมูกรอบ2-632x843.jpg)
2.ใส่หมูกรอบลงไปผัดให้หมูกรอบมีความกรอบที่หนังหมูชั้นนอก
![ปรุงรสกระเพาหมูกรอบ](http://www.tonmakam.com/wp-content/uploads/2016/02/กะเพราหมูกรอบ3-632x843.jpg)
3.เมื่อหมูกรอบเริ่มกรอบดีแล้วให้ปรุงด้วยน้ำมันหอย น้ำตาล ซีอิ๋วขาว เติมน้ำซุปได้ตามความชอบเลยครับ
![สอนผัดกะเพาหมูกรอบ](http://www.tonmakam.com/wp-content/uploads/2016/02/กะเพราหมูกรอบ4-632x843.jpg)
4.ผัดจนได้ที่แล้วค่อยใส่ใบกะเพราผัดต่ออีกเล็กน้อยแล้วปิดไฟอย่าผัดนานเกินไปในขั้นตอนนี้เพราะจะทำให้ใบกะเพรามันเหนียวได้ครับ
จบขั้นตอนการทำผัดกะเพราสูตรเด็ดจากร้านต้นมะขามแล้วครับถ้าใครไม่มีหมูกรอบก็ปรับเปลี่ยนเป็นเนื้อสัตว์ตามต้องการได้เลยครับ
เสร็จแล้วง่ายๆใช่ไหมละครับ
![กะเพราหมูกรอบ อร่อยๆร้านต้นมะขาม](http://www.tonmakam.com/wp-content/uploads/2016/02/กะเพราหมูกรอบ5-632x710.jpg)